Jakunkuna don kumburin kare shine mafi dacewa da mafi mahimmanci, a duk lokacin da muka je yawo da fushinmu. Domin zai zama lokacin da za su yi amfani da damar don sauƙaƙa kan su da mu, don tattara su, kiyaye wuraren jama'a. Tunda suna da mahimmanci kuma dole, dole ne mu san nau'ikan su da fa'idodin kowannensu.
Domin a cikin irin wannan aiki koyaushe muna buƙatar mafi kyawun kayan amma muna adanawa gwargwadon iko kuma kodayake yana iya zama kamar ba, zamu iya cimma shi. Dole ne kawai ku bi shawarar da muka bar ku, don ku kula da dabbobin ku amma har ma da mahalli cewa wani lokacin mukan manta kadan.
Index
Ire -iren jakar jakar kare
Arha
Gaskiya ne sau da yawa muna yin arha don irin wannan kayan haɗi, don su yi aikinsu kuma ba ma lura da wani abu. Amma gaskiya ne cewa inganci wani lokacin ba shine abin da muke buƙata ba. Don haka, dole ne koyaushe mu tabbatar cewa ƙimar kuɗi ya fi tabbaci. Da alama a yau muna samun zaɓuɓɓuka masu dacewa, an yi shi da kayan aiki masu kyau waɗanda ke taimakawa muhalli kuma a gefe guda, kuma aljihun mu. Tabbas, suna iya zama ɗan sirara fiye da sauran samfuran. Bugu da kari, idan jakunkuna ne na al'ada, galibi ba su zama muhalli ba.
Abubuwan lalacewa
Suna ɗaya daga cikin zaɓuɓɓukan da aka zaɓa a cikin jakar kumburin kare. Dole ne ku sani cewa kayan da ke lalata abubuwa za su ruɓe ta halitta akan lokaci.. Wannan yana da kyau priori, amma yana nuna cewa ba a san ainihin lokacin ba kuma yana iya ɗaukar daga shekara ɗaya zuwa shekaru da yawa. Mafi yawa ana yin su da masara, wanda ke nuna cewa sun fi na halitta kuma ana iya zubar da su cikin ƙasa da lokacin da aka ambata. Suna da tsayayya sosai kuma suna yin aikinsu 100%.
Compostable
Tsarin takin ba ya barin kowane irin guba mai guba, don haka yafi dabi'a. Irin wannan jakunkuna na kumburin kare suna ƙasƙantarwa ta hanyar halitta, kamar yadda muka ambata. Ya shafi? Suna samar da iskar carbon dioxide da ruwa da mahaɗan inorganic amma ba tare da barin wani saura wanda zai iya yin illa ga muhalli ba.
Sun zama takin gargajiya ga ƙasa. Don haka, idan aka zo zaɓar su, koyaushe suna kan gaba a cikin jerin, suna da tsayayya lokacin amfani da su.
Daga chinese
Wasu lokuta ta hanyar daina tsayawa don neman mafi kyawun jakunkuna, muna tsalle zuwa abin da muke da kusa da shi, wanda shine shagunan tattalin arziki. Kullum akwai kusa da gida kuma a can za mu sami nau'ikan jakunkuna. Amma gaskiya ne idan kuka duba, galibi suna da kauri sosai kuma wannan ra'ayi ba koyaushe yake da kyau ba, saboda ya fi yawa su fasa kuma cewa lokacin cire najasar kuna lura da su sosai, kamar kuna da su a hannunku. Don haka ba koyaushe ne mafi kyawun zaɓi ba.
Yadda ake adana kuɗi siyan jakunkun buɗaɗɗen kare
Muna damuwa game da komai gabaɗaya, amma gaskiya ne aljihunan mu kaɗan. Wasu lokuta muna ciyar da lokaci mai yawa muna kwatanta wasu samfura tare da wasu, wasu zaɓuɓɓuka ko kantin sayar da kaya tare da wasu, amma ba mu taɓa sanin matakin da za mu ɗauka da gaske don cimma nasarar tanadi ba. Kazalika, abu mafi kyau a cikin waɗannan lokuta shine siyan fakitoci waɗanda ke ɗauke da ƙarin raka'a. Siyan kuɗi da yawa shine koyaushe mafi kyawun mafita. Domin ko da yake da farko dole ne mu biya ƙarin kuɗi, a ƙarshe zai biya.
Tunda idan muka fara yin lissafi, kowane jakunkuna zai yi arha idan aka kwatanta da siyan raka'a kaɗan. Saboda haka, ba wai kawai yana da mahimmanci mu kasance tare da adadi wanda muke ganin fifiko ba, amma a yi tunanin abin da kowace ƙungiya ke kashewa.
Kyakkyawan misali shine waɗancan fakitoci waɗanda ke da raka'a sama da 200, da alama suna da yawa, amma tabbas za mu yi amfani da kowannensu. Sai kawai za mu iya adanawa akan wannan ƙarin da ake buƙata.
Mai ba da jaka ga kowane kare: Muhimmi
Domin a tsara ko adana jakunkunan da kyau, babu wani abu kamar masu rarraba su. Kamar yadda sunan ta ya nuna, wani irin akwati ne daga ciki dukkan jakunkunan za su fito. Yana da kyau koyaushe kada a jefar da kowannensu a aljihun tebur. Gaskiya ne lokacin da muka sayi fakiti, galibi suna zuwa da shi. A takaice dai, kayan haɗi ne mai mahimmanci.
Amma wani lokacin muna samun cewa za su iya karyewa kuma saboda wannan dalili, bai kamata mu damu ba saboda akwai kayayyakin gyara. Haka ne, ana iya sayan masu raba kayan daban daga jakar kuma ban da haka, akwai shagunan da yawa waɗanda tuni suka sayar da su da sifofi da launuka iri -iri, don asali koyaushe yana nan. Kuna iya ɗaukar shi tare da ku don kada ku rasa jakar jakar kare!
Kasance na farko don yin sharhi