Shin kare da aka tanada na iya samun zafi?

Ana kiyaye zafi tare da haifuwa

Shin kuna da kare kuma kuna so ku sani idan, ana haifuwa da ita, zata iya samun zafi? Abu ne na al'ada, ba wai kawai saboda yadda karnukan ke sadarwa da juna ba, suna kawo hancinsu zuwa dubura ta ɓangaren ɗayan a matsayin gaisuwa, amma kuma saboda akwai rikicewa da yawa tsakanin abin da ya ɓata da kuma jituwa. A zahiri, abu ne sananne a yi amfani da kalmar juzu'i don magana akan abu ɗaya, alhali a zahiri sun kasance ayyuka biyu ne daban-daban.

Dogaro da ko an kare kare ko kuma ba ta da komai, za ka iya gaya mata ko za ta iya shiga cikin zafi ko a'a. Don haka idan kuna son sanin ƙarin bayani game da shi, za ku same shi a ƙasa.

Menene castration? Kuma haifuwa?

Heat na halitta ne a cikin karnukan da ba su narkewa

Mene ne sihiri?

Da farko zamuyi magana akan castration. Wannan aikin tiyata ne, wanda ake kira da ovariohysterectomy, wanda ya hada da cire mahaifa da kwayayen. Da wannan An yi niyya cewa macen ba za ta iya samun puan kwikwiyo ba, amma kuma yiwuwar ta shiga cikin zafi an kawar da shi gaba ɗaya. 

Lokaci bayan aiki ya ɗan fi tsayi, tunda aikin yana da ɗan cin karo, amma likitocin dabbobi ne ke yin sa kusan kowace rana. Aiki ne na yau da kullun. Kuma dabbobin suna warkewa bayan mako guda (kodayake a can da yawa za su koma rayuwarsu ta yau da kullun).

Hakanan akwai yiwuwar, ko da yake ba kasafai ake samun irin wannan ba, ba a yin jujjuyawar ta hanyar da ta dace kuma ragowar kwayoyin ne daga kwai. Idan muka lura cewa karyarmu, da zarar an jefar da ita, ta shiga cikin zafi, wannan na nufin cewa akwai kuskure a yayin da ake gudanar da aikin, amma idan akwai sauran ragowar kayan na ovaries a jikin dabbar, kawai wadannan kananan kwayoyin sun kasance har yanzu suna raye, suna aiki kuma saboda wannan dalili ne har yanzu akwai ikon samar da kwayoyin halittar jima'i.

Wadannan hormones din sune ɓoye saboda tarkacen nama daga ƙwai waɗanda ba a kawar da su gaba ɗaya ba, zai sa karenmu har yanzu ya iya cika ikonta na yau da kullun don shiga cikin zafi kuma wannan na iya faruwa koda kuwa an riga an cire ƙwarjin biyu daga jiki.

Zamu iya ɗauka cewa ragowar abubuwan da aka ambata ɗazu daga ƙwai wanda a zahiri bai kamata ya zama cikin jiki ba saboda aikin, har yanzu riƙe babban aikin su, wanda ba wani bane face ɓoye ɓoyayyen homonin jima'i da kuma kiyaye halayen zafi cikin motsi a cikin ɓarnarmu.

Menene bakara?

Tare da haifuwaMadadin haka, abin da aka yi shi ne kawai aikin tubal. Wannan yana hana maniyyin maniyyi, idan zai kwashe, ya kai ga kwayayen. Yana ɗaukar ɗan lokaci kaɗan don murmurewa (yawanci kusan kwanaki 3), don haka zaku iya komawa ga aikinku na yau da kullun ba da daɗewa ba. Amma tare da wannan aikin ba za a kawar da yiwuwar shiga cikin zafi ba, don haka idan lokacin ya yi, za ta koma ga ɗabi'unta na yau da kullun (neman abokin tarayya, ta zama mai ƙauna fiye da al'ada, da sauransu)

Mafita ga gaskiyar cewa karenmu wanda bashi nutsuwa ya shiga cikin zafi

An tabbatar da cewa tiyata da cikakken cirewa na nama na ovarian, ya sami damar magance wannan matsalar a cikin karnukan da ba su da kyau. Wannan yana nufin a wasu kalmomin, cewa idan muna da wata matsala, dole ne mu je wurin likitan dabbobi da wuri-wuri.

Abu na farko da yakamata ayi shine ƙwararren masanin zai iya bincika cikin jerin bincike wanda shine halin da ya shafi kare mu, idan har yanzu kuna yin jima'i na jima'i ko kuma a cikin bambancinsa ba ya samar da su kuma hakan bi da bi ya ba da ganewar asali.

Idan an riga an tabbatar da halin da ake ciki, maganin wannan matsalar shine ayi ma kare aiki don samun damar cire dukkan ragowar kayan halittar kwai wanda zai iya kasancewa sakamakon aikin da ya gabata.

Maganar gaskiya ita ce ba ta nuna kwarewar likitan dabbobi kwata-kwata, idan za a jefar da kare a karo na biyu. A yadda aka saba ba kasafai yake faruwa ba, amma akwai lokuta wadanda ire-iren wadannan matsaloli suka faru.

Don haka shin kare mai rai zai iya shiga cikin zafi?

Idan ɓarnayen da kuka tanada suna da zafi, kuyi mata sheƙewa

Tunda bayan haifuwa mace macen zata ci gaba da haifar da jima'i na jima'i, tunda kwayayenta zasu cigaba da kasancewa yadda suke, amsar ita ce. Sabili da haka, kodayake farashin ya ɗan fi yawa (yawanci simintin kuɗi yakan kai kimanin euro 150-200 a Spain, yayin da yake yin bajinta ko fiye da rabi), muna ba da shawarar a dabbatar da dabbar. Ta wannan hanyar, zaku guji samun zafi, litattafan da ba'a so, kuma baza ku iya jin daɗin tafiya cikin nutsuwa tare da abokin rakiyarku ba.

Don haka, muna fatan kun koya abubuwa da yawa game da ɓarnatar da karnuka.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.