Chondroprotectors don karnuka

Chondroprotector don karnuka

A koyaushe muna sane da lafiyar dabbobin mu. Don haka, a yau dole ne mu tattauna batun chondroprotectors ga karnuka, saboda kodayake ba koyaushe muke ba da magunguna sosai ba, babu wani abu kamar yin la’akari da mafi yawan abubuwan kari na halitta don su taimaka muku jin daɗi.

Kamar yadda muka sani, akwai wasu cututtukan da ba za a iya hana su ba, duk da cewa muna so, amma hakan na iya zama gama gari. Don haka, Lokaci ya yi da za a yi kokarin rage tasirin su kuma a nan ne masu amfani da chondroprotectors na karnuka da suka shafe mu a yau suka shiga wasa. Kuna so ku san komai game da su?

Menene chondroprotector

Zamu iya cewa game da su ƙarin kari ne na halitta ko kari na abinci wanda ke da niyyar haɓaka tsabtace ruwa yayin ciyar da guringuntsi. Don haka za a ba da lada, ƙarfi da kariya, tunda kamar yadda muka fada a baya, yana iya zama ɗaya daga cikin cututtukan da ke yawan faruwa a yawancin karnuka.

Wancan ya ce, dole ne kuma a tuna cewa yana iya ragewa ko sarrafa cututtuka kamar osteoarthritis. Wani abu da zai iya haifar da gurguntawa, asarar motsi ko taurin kai kuma dole ne a bi da shi ko hana shi da sauri, saboda haka kari na halitta shima yana da mahimmanci a lokuta kamar waɗannan.

Shin yana da kyau kare na ya ɗauki chondroprotectors idan ba shi da cutar haɗin gwiwa?

Ga waɗanne cututtuka ne chondroprotector ke taimakawa

Gaskiyar ita ce eh. Domin a gefe guda mun riga mun yi sharhi cewa su kari ne na halitta, saboda haka ba za su yi illa ga lafiyar dabbobin mu ba, amma akasin haka saboda za su taimaka musu su kasance cikin koshin lafiya. Yana da ƙari, idan ba ku da wata cutar haɗin gwiwa da aka sani, koyaushe yana da kyau ku hana.

Idan karenku babban iri ne, sun fi samun ƙarin matsalolin haɗin gwiwa, kamar idan sun yi kiba ko kuma sun sami wani irin rauni a baya. Laifuka irin waɗannan na iya samun manyan matsaloli nan gaba sabili da haka, rigakafin koyaushe yana da kyau. Don haka, chondroprotectors na karnuka ba magani bane amma kari ne.

A cikin waɗanne cututtuka chondroprotector don karnuka ke taimakawa

Side effects na chondroprotector

 • Cutar dysplasia: Lokacin da karnuka suka girma za su iya samun matsala irin wannan kuma hakan na iya haifar da rashin kwanciyar hankali, ban da ciwo.
 • Matsalolin gwiwa: Wasu daga cikin na kowa shine jin daɗin gwiwa ko raunin ligament.
 • Bayan tiyata: Hakanan ya zama dole don saurin murmurewa, haɗe da dabarun gyarawa, wanda likitan dabbobi zai ba da shawara.
 • Cutar Osteoarthritis: Lokacin da gidajen abinci suka gaji, zafin yana da ƙarfi sosai kuma yana da ƙarfi, don haka chondroprotector ga karnuka na iya rage waɗannan alamun.
 • Arthritis: Har ila yau yana da alaƙa da kumburin haɗin gwiwa wanda kuma abin da kari zai kasance mai mahimmanci.
 • Cutar Osteoarthritis: Mun ambace shi a baya kuma ita ce mafi yawan cututtukan haɗin gwiwa. Tare da wannan ƙarin kumburi ana yaƙi.

Mafi kyawun nau'ikan chondroprotectors don karnuka

Cosequin

Kodayake muna iya samun wasu samfuran da kowa ya san su da kyau, gaskiya ne cewa Cosequin shima yana yin rata tsakanin mafi yawan masu buƙatar karnuka. Ga alama yana da kyakkyawar manufa gaba ɗaya amma musamman da wadancan karnuka masu kiba ko kuma waɗanda suka riga suna da wani shekaru. Baya ga hana guringuntsi da sauran matsalolin haɗin gwiwa.

Condrovet

Yana ɗaya daga cikin waɗanda aka fi amfani da su saboda gaskiya ne shi ma yana ɗaya daga cikin waɗanda kowa ya san su. A wannan yanayin koyaushe ana amfani dashi don magance raunin da ya faru. A wasu lokuta kawai raunin da ke da wani takamaiman iri amma a cikin wasu da yawa waɗanda ke zama na yau da kullun. Galibi suna da kyawawan ra'ayoyi idan aka zo sakamako. Baya ga dauke da bitamin E.

Flexadin

Mun riga mun ga cewa ya zama gama gari ga karnukanmu su haɓaka wasu cututtukan kashi kuma idan likitan ku amintacce ya gaya muku cewa osteoarthritis na iya shiga rayuwar ku a kowane lokaci, kuna buƙatar kari kamar wannan. Domin abun da ya ƙunshi shi ne mafi bambancin kuma wannan yana taimaka muku hana ko inganta tasirin cutar.

Hyaloral

Ba za mu iya barin wannan sauran chondroprotector ga karnuka a cikin bututun mai ba. Domin a wannan yanayin ba ra'ayoyin bane kawai ke ba da kyawawan abubuwa amma kuma akwai karatuttukan da ke nuna tasirin sa. Baya ga wannan kuma muna haskaka ɗanɗano, wanda ya fi daɗi ga dabbobin ku.

Shin chondroprotectors ga karnuka suna da sakamako masu illa?

A takaice, za mu iya cewa a'a. Chondroprotectors na karnuka yawanci ba su da illa. Amma a, koyaushe dole ne ku kasance masu taka tsantsan a wasu takamaiman lokuta. Ta hanyar samun glucosamine tsakanin abubuwan da ke cikin sa, zai iya ƙara haɗarin glaucoma. Idan karenku na fama da ciwon suga ya zama dole ku tuntubi likitan dabbobi. Hakanan ya zama dole a tuntuɓi shi idan kuna rashin lafiyan kowane abinci, saboda wannan na iya yin mu'amala da kowane ɗayan abubuwan kari a cikin tambaya. A wasu lokuta, amma na musamman, an yi bayanin zawo ko amai amma ba su daurewa.

Yadda ake ba chondroprotectors ga kare na

Gaskiyar ita ce idan ta zo a cikin tsarin kwaya, yana iya zama ɗan ɗan daɗi, a wasu lokuta. Domin ba duk karnuka ne abokai don shan magani ba. Wasu daga cikin waɗannan ƙarin abubuwan sun riga sun ɗanɗana daɗi don ku ji daɗi. Amma gaskiya ne shiko mafi kyau shine a haɗa shi tsakanin abinci.

Kowane takamaiman alama zai kawo matakan ta don su iya ba da chondroprotector ga dabbobin ku. Amma gaba ɗaya za mu iya gaya muku hakan adadin zai dogara ne akan nauyi na dabbarka. A saboda wannan dalili, karnuka masu nauyin kilo 5 zuwa 10 na iya ɗaukar rabin kwamfutar hannu kowace rana. Idan kun sami kilo 10 to eh za mu iya ci gaba da ba su kwamfutar hannu kowace rana. Amma kamar yadda muke fada, tabbas, babu wani abu kamar karanta littafin da kyau ko tuntubar likitan dabbobi.

Ƙarin kari ga karnuka

Shin chondroprotectors suna aiki don karnuka?

Ka tuna cewa ba magani bane da kansa, amma kari ne wanda zai iya karewa da kula da matsalolin gaba a cikin dabbobin mu. Don haka, tare da amincewa da shi, lokacin da na fara ba wa kare na chondroprotectants saboda yawan kiba da samun matsalolin haɗin gwiwa na ga cewa da gaske yana aiki. Gaskiya ne cewa ba wani abu ne mai banmamaki daga rana ɗaya zuwa gaba, amma kuna ganin sakamako. Dangane da kiba, dole ne a bi wasu jagororin don inganta wannan yanayin, amma chondroprotector yana taimakawa haɓaka iyawarsu ko waɗancan iyakokin jiki da suke samu saboda wucewar lokaci ko matsalolin lafiya. A cikin dabbona akwai canji, yana barin wasu matsalolin motsi da samun yanayi mai kyau.

Inda za a sayi mafi arha chondroprotectors don karnuka

 • Amazon: Duk da cewa shine mafi girman siyayyar siyayya, amma kuma yakamata a ambaci cewa zamu iya samun samfura daban -daban, mafi mashahuri kuma waɗanda ke da mafi ƙima. Wannan yana sanya zaɓin ku koyaushe daidai ne kuma, tare da mafi m farashin a kasuwa. Tunda ba a san ire -iren ire -iren waɗannan abubuwan ba don suna da arha.
 • Kiwoko: Yana ɗaya daga cikin kantin sayar da dabbobi mafi kyau kuma saboda haka, su ma suna da chondroprotectors na karnuka. Suna da samfura da yawa kuma ba shakka, tare da farashi daban -daban a cikin kowannensu, saboda haka zaku iya zaɓar dangane da buƙatun ku. Ofaya daga cikin mafi kyawun hanyoyin da za mu iya samun damar kare masu furry.
 • Kimipharma: Hakanan kayan kariyar dabbobi sun isa Kimipharma kuma ƙari, zaku iya morewa farashi mai sauki, wanda zai ba ku damar ba da mafi kyawu ga dabbobin ku ba tare da ku biya ƙarin su ba. Tare da hedkwatarsa ​​a Fotigal, ita ce ɗayan manyan shagunan da aka yaba a cikin 'yan shekarun nan, godiya ga haɓaka ingancin rayuwa.
 • Endarami: A cikin Tíanimal za ku sami kari daga farashi mai ƙarancin gaske zuwa abin da muke tunani. Dabbobi daban -daban tare da tsarin kwaya don haka zaku iya ba da ita ta hanya mafi dacewa ga dabbobin ku. Bugu da kari, tare da cikakken tsaro da amincin kantin sayar da kaya kamar wannan.

Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

 1. Mai alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
 2. Dalilin bayanan: Gudanar da SPAM, gudanar da sharhi.
 3. Halacci: Yarda da yarda
 4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
 5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
 6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.